reading intervention national learning camp lesson day 6
Reading GRADE 1 LEVEL
This intervention activity will enhance students or pupils reading capabilities/ abilities. This DEPED program will give each and every learner a chance to improve their reading skills in order to adapt or cope up with their lessons
reading intervention national learning camp lesson day 3
Reading GRADE 1 LEVEL
This intervention activity will enhance students or pupils reading capabilities/ abilities. This DEPED program will give each and every learner a chance to improve their reading skills in order to adapt or cope up with their lessons
Grade 1 Reading for National Learning Camp for Reading Intervention Lesson 1
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: V
Teacher: Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and
Time: MARCH 6-10, 2023 (WEEK 4) Quarter: 3RD QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa
napakinggan
Naipamamalas ang kakayahan at tatas
sa pagsasalita sa pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
Naipamamalas ang kakayahan at tatas
sa pagsasalita sa pagpapahayag ng
sariling ideya, kaisipan, karanasan at
damdamin
Naisasagawa ang mapanuring
pagbasa sa iba‘t ibang uri ng teksto
at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba‘t ibang
kasanayan upang maunawaan ang
iba‘t ibang teksto
Naipamamalas ang pagpapahalaga at
kasanayan sa paggamit ng wika sa
komunikasyon at pagbasa ng iba‘t
ibang uri ng panitikan
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat
ng iba‘t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa
mapanuring panood ng iba‘t ibang
uri ng media
B.Pamantayan sa Pagganap Nakapag-uulat ng impormasyong
napakinggan at nakabubuo ng
balangkas ukol dito
Nakagagawa ng isang ulat o panayam
Nakagagawa ng isang ulat o panayam Nakabubuo ng isang timeline ng
binasang teksto (kasaysayan),
napagsusunod-sunod ang mga
hakbang ng isang binasang proseso,
at nakapagsasaliksik gamit ang card
catalog o OPAC
Nakagagawa ng nakalarawang
balangkas upang maipahayag ang
nakalap na impormasyon o datos
Napapahalagan ang wika at panitikan
sa pamamagitan ng pasgsali sa
usapan at talakayan, paghiram sa
aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng
tula at kuwento
Nakasusulat ng isang tula o kuwento at
talatang naglalahad ng opinyon o
katotohanan
Nakagagawa ng ulat tungkol sa
pinanood
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusunod ang napakinggang panuto
o hakbang ng isang gawain F5PN-IIId-
g-1
Nagagamit ang magagalang na
pananalita sa pagpapahayag ng
panghihinayang F5PS-IId12.20
Nagagamit ang pang-abay at pang-uri
sa paglalarawan F5WG-IIId-e-9
Naibibigay ang kahulugan ng salitang
pamilyar at di-pamilyar ayon sa iba‘t
ibang sitwasyong pinaggamitan F5PT-
IIId-1.8
Nahuhulaan ang maaaring mangyari
sa teksto gamit ang dating
karanasan/kaalaman F5PB-IIId-17
Nagagamit ang nakalarawang
balangkas upang maipakita ang
nakalap na impormasyon F5EP-IIId-8
Natutukoy ang magagandang
mensahe ng binasang akda F5PL-0a-j-
4
Nakasisipi ng talata mula sa huwaran
F5PU-III d-4
Nasusuri ang mga tauhan/tagpuan
sa napanood na maikling pelikula
F5PD-III c-i-16
II.NILALAMAN Pagsunod sa Napakinggang Panuto o
Hakbang ng Isang Gawain
Paggamit ng Pang-abay at Pang-uri sa
Paglalarawan
Pagbibigay Kahulugan sa Salitang
Pamilyar at Di-pamilyar Ayon sa Iba‘t
ibang Sitwasyong Pinaggamitan
Pagsipi ng talata mula sa huwaran Pagsusuri sa mga Tauhan/Tagpuan
sa Napanood na Maikling Pelikula
2. Paggamit ng Magagalang na
Pananalita sa Pagpapahayag ng
Panghihinaya
Paghula sa Maaaring Mangyari sa
Teksto Gamit ang Dating
Karanasan/Kaalaman
Paggamit ng Nakalarawang Balangkas
Upang Maipakita ang Nakalap na
Impormasyon
Pagtukoy sa Magagandang Mensahe
ng Binasang Akda
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro CG p. 73 CG p. 73 CG p. 73 CG p. 73 CG p. 73
2.Mga pahina sa kagamitang pang-
mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Hiyas sa Wika 5 pp.154-156 Hiyas sa Wika 5 p.159-161 Hiyas sa Pagbasa 5 pp. 24-26
4.Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
ttps:google.hairstyle.com.ph. https://m.youtube.com/watch?v=
pdqczl7twfg
B.Iba pang kagamitang panturo panuto, manila paper, plaskard ng
mga salita
Tsart, larawan, manila paper,larawan liham, larawan, manila paper Likhang talata ng guro talata, manila
paper
Kuwento ng Gamugamo- Mga
kuwentong Pambata
Video clip
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin
1.Pagbabaybay
Magdidikta ang guro ng limang salita
at gagamitin sa pangungusap. Isusulat
ng mga bata ang wastong pantig ng
mga salita.
1. pagsusulit
2. sertipiko
3. dokumento
4. kalihim
5. panauhin
2.Balik-aral
Batay sa inyong napanood na
teleserye, ilarawan nyo nga ang mga
tauhan at tagpuan nito
1.Pagbabaybay
Ipabaybay sa mga bata ang mga
salitang idinikta kahapon ng guro.
2.Balik-aral
Isulat sa bawat bahagi nito ang mga
dapat tandaan sa pagsunod sa panuto.
1.Balik-aral
Magbigay ng mga halimbawa ng
pang-uri at pang-abay.Isulat sa loob
ng hugis
Balik-aral
Ibigay ang bahagi ng balangkas
Balik-aral
1. Ano-ano ang mga dapat tandaan
sa pagsipi ng isang talata?
B.Paghahabi sa layunin ng aralin 1.Paghawan ng Balakid
Ibigay ang kahulugan ng salitang may
salungguhit.
a. Ang pagsusulit ay gaganapin bago
magpasukan.
b. Magdala ng dokumento na
kakailanganin sa pagpapatala.
c. Ang mga bata ay kailangan ang
panayam ng guro
Paghawan ng balakid
Panuto: Iugnay ang kahulugan ng salita
sa Hanay A na nasa Hanay B
Hanay A Hanay B
1. Ginugunita A. nag-abala
2. Paglulundagan B. dumarayo
3. Dumadalaw C. iba-iba
4. Pinaghandaan D.ipinagdiriwang
5. Sarisari E. nagluksuhan
F. nagkasundo
1.Paghahanda
Isaayos mo ayon sa pagkakasunod-
sunod ng bagong alpabeto. Lagyan ng
bilang 1-8
-------Xerox ---------Karaoke
--------Radyo
-------Pansit ---------Alkohol
--------Bangko
-------Mesa ---------Videoke
Pamilyar ba kayo sa mga salitang ito?
Ibigay ang kahulugan
Pagganyak
Pasulatin ang mga bata sa show-me-
board ng mga pangungusap na may
kaugnayan
sa mga ginagawa nila araw-araw.
Ipabasa ito sa ibang bata.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club Member
- visit depedclub.com for more
Paghawan ng Balakid
Ibigay ang kahulugan ng salitang
may salungguhit.
1. Maganda ang napanood kong
pelikula.
2. Maraming artista ang
tumutulong sa mga mahihirap na
bata.
3. May mga tauhan sa pelikula na
ang ganap ay kontrabida.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong ralin
1.Pagganyak 1.Pagganyak 1.Pagganyak
Mahalaga ba ang buhok sa isang tao?
Bakit? Tingnan ang mga larawan
1.Pangganyak na tanong 1.Pagganyak
Pagpapakita ng guro ng larawan ng
gamu-gamo.
3. Malapit na naman ang pasukan, ano
ang dapat ihanda ng inyong mga
magulang
sa pagpapatala sa paaralan?
2.Pangganyak na tanong
Araw ng pagpapatala ng mga bata,
ano ang dapat gawin ng inyong mga
magulang
pagdating sa paaralan?
3. Pagbasa ng panuto(Tingnan ang
kalakip na panuto sa hulihan)
Pagpapakita ng larawan. Ano ang
masasabi mo tungkol dito, ilarawan mo
nga ang tahanang ito.
Ano ang tawag natin sa mga salitang
ginamit sa paglalarawan ng tahanan?
2.Pagbasa ng kuwento(Tingnan sa
hulihan ang kalakip na kuwento)
―Ang Ati-atihan sa Kalibo, Aklan‖ Hiyas
sa Wika 5, p 159-161
Pamilyar ba kayo sa mga bagay na
ito.
Alin sa mga ito ang di ka pamilyar?
2.Pagbasa ng liham, ―Buhok,
Suklayin, Ayusin( liham)
Hiyas sa Pagbasa 5, pp.24-26
Kung pagsasama-samahin natin ang
mga pangungusap na inyong isinulat,
ano ang inyong mabubuo?
2.Paglalahad
Magpakita ng modelo ng isang talata.
Hayaang suriin ito ng mga bata.
Ang tao ay natatanging nilalang ng
Diyos. Kung ihahambing nga naman sa
iba pang nilikha sa daigdig, walang pag-
aalinlangang masasabi na ang tao ang
nakahihigit sa lahat. Ang paniniwalang
ito ay maibabatay sa mataas na antas
ng pag-iisip ng tao.
Bunga nito, at ng iba pang tanging
kakanyahang ibinibigay ng Diyos sa tao
may mga tungkuling iniatang ang Diyos
sa balikat ng bawat tao.Masasabing ang
tao ang pinakamahalagang instrument
para maisakatuparan ang mabubuting
gawa na ikinalulugod ng Diyos.
Ano ang masasabi ninyo sa
larawan?
2.Pangganyak na tanong
Nakapanood ka na ba ng pelikula?
Ano ang dapat tandaan kapag
nanonood ng
pelikula?
3.Panonood ng mga bata ng
maikling pelikula
https://m.youtube.com/watch?v=
pdqczl7twfg
Kwento ng Gamu-gamo- Mga
kuwentong Pambata
D.Pagtalakay ng bagong konspto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Pagsagot sa mga tanong
1. Bakit may mga panuto ang paaralan
na dapat sundin sa pagpapatala?
2. Anong mangyayari kung walang
ganitong panuto?
3. Saan natin makikita ang panutong
ito?
4. Ano ang dapat gawin sa mga
panutong ating mababasa?
Pagsagot sa mga tanong tungkol sa
kuwento
1. Kailan ginugunita ng mga naninirahan
sa Aklan ang pagkakasundo ng mga Ati
o Ita at mga Malayo?
2. Paano nila ipinagdiriwang ang
kanilang pagkakasundo?
3. Paano sumayaw ang mga Ati-atihan?
4. Ano ang masasabi mo sa kanilang
kasuotan?
Basahin ang mga pangungusap.
a. Sadyang mahuhusay sumayaw ang
mga Ati-atihan.
b. Masayang naglulundagan ang mga
ati.
c. Nagpapahid sila ng makapal na uling.
d. Nagsusuot sila ng makukulay na
damit.
Ano-ano ang mga salitang may
salungguhit?
Paano ginamit ang mga salita?
A. Pagsagot sa mga tanong
1. Batay sa liham, sino si ate Lydia?
Ano ang suliranin ni Eunice?
2. Ano ang pamilyar na salita ang
ginamit sa liham? Di-pamilyar na
salita?
3. Ano ang maaaring mangyari kung
laging binibraid o sinasalapid ang
buhok?
4. Ano pa ang nagiging sanhi ng
pagkanipis o pagkakalbo ng buhok?
5. Ano-anong mahahalagang detalye
ang iyong natutuhan sa binasa?
6. Ano ang magandang mensahe ng
binasang akda?
Pagsagot sa mga tanong
1. Ano ang bumubuo sa isang talata?
2. Paano isinusulat ang simula ng
pangungusap? Paano ito tinatapos?
3. Paano isinusulat ang mga tanging
ngalan ng tao?
4. Ano-ano ang mga bantas na
ginagamit sa pagsulat ng talata?
5. Ano-ano ang mga dapat tandaan sa
pagsulat ng talata?
A. Pagsagot sa mga tanong
1. Ano ang pamagat ng pelikulang
inyong napanood?
2. Sino-sino ang mga tauhan sa
kuwento? Ibigay ang katangian ng
bawat isa.
3. Ilarawan ang tagpuan.
4. Ano ang pangyayaring naibigan
mo sa pelikula?Ipaliwanag kung
bakit mo ito
naibigan.
5. Alin naman ang hindi mo
naibigan? Bakit?
6. Ano ang aral na nais ipahatid ng
pelikula?
E.Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Gawin Natin
Pangkatin ang mga bata sa tatlo,
bawat pangkat,ay bibigyan ng panuto
na dapat
sundin.
Pangkat 1
Gawin Natin
Pangkatin ang mga bata sa tatlo.
Gagawin ng bawat pangkat ang
sumusunod
Magtala ng angkop na pang-uri at pang-
abay sa mga sumusunod na larawan.
Gawin Natin
Pangkatin ang mga bata sa
tatlo.Isagawa ang mga ibibigay na
gawain.
Pangkat 1
Gawin Ninyo
Pangkatang Gawain
Pabilangin ang mga bata ng 1, 2, 3 at
pagkatapos ay magsasama-sama sila
batay sa
Pangkatang Gawain
Panoorin ang mga bata ng pelikula,
gawin ang sumusunod na
pagsasanay.
Pangkat 1- Itala ang pangalan ng
bawat tauhan at katangian ng
bawat isa
4. Iguhit ang kaganapan sa mga
magulang at mag-aaral kapag unang
araw ng
pagpapatala sa paaralan.
Pangkat 2
Isulat ang hakbang o panuto na dapat
sundin ng mga bata sa pagpapatala sa
paaralan.
Pangkat 3
Lumikha ng dalawang taludtod ng tula
na dapat sundin sa pagpapatala gamit
ang magagalang na pananalita at
panghihinayang sa hindi paggamit
nito.
Gamitin ito sa pangungusap at
ipaliwanag kung ang gamit nito ay
pang-uri o
pang-abay.
Pangkatin ang mga sumusunod na
salita. Ilagay sa tamang hanay at
ibigay ang kahulugan nito.
braid pino marupok curlers klase
produkto hair spray makintab
shampoo ponytails
Pamilyar Kahulugan
Di-Pamilyar
Kahulugan
1.
1.
2.
2.
3.
3.
4.
4.
5.
5.
Pangkat 2
Itala ang nakalap na impormasyon sa
liham sa pamamagitan ng balangkas
I. Sanhi ng Pagkalagas ng Buhok
A. Chemotheraphy
B. _____________
C. _____________
D. _____________
II. Wastong Pangangalaga ng Buhok
A. _____________
B. _____________
C. _____________
D. _____________
Pangkat 3
Iguhit ang maaaring mangyari sa
ating buhok kung hindi natin
pangangalagaan ito ng maayos
kanilang bilang. Bawat pangkat ay
bibigyan ng guro ng talata at sisipiin nila
ito ng
wasto. Iuulat ng taga-ulat ang kanilang
ginawa na nakasulat sa manila paper.
Bigyang pansin kung wasto ang paraang
ginawa ng mga bata sa pagsipi ng
talata.
Pangkat 2- Ilarawan ang tagpuan
ng pelikulang napanood
Pangkat 3- Itala ang pangyayaring
naibigan ninyo sa pelikula at
ipaliwanag kung bakit ito naibigan
Pangkat 4- Itala ang di kanais-nais
na pangyayari sa pelikulang
napanood at ipaliwanag kung bakit
F.Paglinang na Kabihasaan Gawin Ninyo
Kung sakaling liban ka ng araw na
itinuro ng guro mo ang pagsunod sa
panuto, paano mo maipakikita sa
isang dayalogo ang paggamit ng
magagalang
na pananalita ang iyong
panghihinayang?
Basahin ang mga pangungusap, isulat
kung ang gamit ng mga salitang may
salungguhit ay pang-uri o pang-abay.
1. Mainit ang kapeng ininom ni Tatay.
2. Talagang matalinong bata si David.
3. Naglagay ako ng sariwang bulaklak sa
plorera.
4. Masayang ikinuwento ni Liza ang
kanyang karanasan.
5. Totoong mabagal maglakad ang
pagong.
A. Basahin ang maikling
kuwento,pumili ng salitang pamilyar
at di-pamilyar. Ibigay
ang kahulugan.
Panaginip
Minsan, napanaginipan ko na ako‘y
nasa isang magarang silid. Antigo
ang lahat ng gamit dito. May isang
malaking mesa at dalawang rocking
chair
na yari sa nara. May babaing
nakaupo sa silya. May hawak siyang
abaniko at
Gawin Mo
Isulat ang nawawalang salita sa tulong
ng larawan upang makabuo ng talata.
Sa isang _______ malapit sa
paanan ng
_______ay naninirahan si Ka Igme at
Aling Rosa. Marami silang
Punan ang tsart. Iugnay sa
paborito mong pelikulang
napanood
5. nakasuot ng magarang bestida. Mula
sa silya, lumapit siya sa bintana na
may
grills at masayang tinanaw ang
kanyang malawak na hardin. Dito
makikita ang
iba‘t ibang uri ng halaman tulad ng
rosas, gumamela, santan, sampaguita
at
rosal.
B. Batay sa nabasang kuwento,
punan ng impormasyon sa
pamamagitan ng
pagbuo ng balangkas
I. Pamagat
Pinakapaksa ng kuwento
II.Tauhan
Mga taong nagsiganap
III.Tagpuan
Pinangyarihan ng kuwento
IV.Galaw ng Pangyayari
A. Pangunahing Pangyayari
B. Gitnang Pangyayari
C. Huling Pangyayari
_______ na mga halamang
napagkukunan ng iba‘ibang uri n
g
________ .Malago ang
______ sa likod ng kanilang
_____
Isang araw, naghahawan ng
_______ si Ka Igme nang
makakita siya ng
Isang
_________.
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-
araw na buhay
Gawin Mo
Kapag may pagsusulit, paano mo
maipapahayag ang iyong
panghihinayang
kapag hindi ka sumunod sa panuto?
Ano ang magandang katangian na
ipinakikita natin kapag tayo ay
sumusunod sa
panuto?
Nais mong maging isang matagumpay
na mag-aaral, ilarawan mo nga ang
dapat taglayin ng ganitong bata.
Kung ikaw ang nasa katayuan ng
tauhan sa binasang kuwento,ano ang
maaari mong maramdaman?Ano
kaya ang maaaring mangyari?
Ano ang dapat taglayin ng isang bata sa
pagsipi ng talata sa huwaran?
Sa panonood ng pelikula, ano ang
inyong nararamdaman?Bakit?
H.Paglalahat ng aralin Ano ang kahalagahan ng pagsunod sa
panuto?
Ano-ano ang magagalang na
pananalita na nagpapahayag ng
panghihinayang?
Ano ang pang-uri? Ano ang pang-abay?
Ano ang pagkakaiba ng gamit nito sa
paglalarawan?
Ano ang dapat tandaan sa pagbuo ng
balangkas?
Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsipi
ng talata?
Ano ang dapat suriin sa panonood
ng pelikula?
I.Pagtataya ng aralin Pakinggan ang mga panuto na
babasahin ng guro. Isagawa ang mga
ito.
1. Gumuhit ng isang parihaba.Isulat
dito ang BAWAL MAGTAPON NG
BASURA.
2. Gumuhit ng malaking bilog. Sa
gitnang bahagi isulat ang salitang
HELLO gamit ang malalaking titik.
Isulat kung pang-uri o pang-abay ang
gamit ng mga salitang may salungguhit.
1. Matibay ang lubid na ginamit ni
Mang Ambo sa pagtatali ng kanilang
bubong ngbahay.
2. Mahusay sumalo ng bola ang batang
si Lito.
3. Masayang maglaro ang mga bata lalo
na kung bakasyon.
A. Basahin ang mga
pangungusap.Suriin ang mga salitang
may salungguhit,
isulat kung ito ay pamilyar o di-
pamilyar na salita.Ibigay ang
kahulugan nito.
1. Sikat na coach ang kanyang ama.
2. Hindi nila nakita ang malaking
elepante sa Manila Zoo.
3. Nag-aaral kami ng computer.
Sipiin nang wasto ang talata. Isulat sa
sulatang papel
Si Paul ay nagmamadaling lumabas sa
paaralan upang umuwi. Pagagalitan siya
ng ina kapag nahuli siya sa pag-
uwi.Habang naghihintay siya ng
sasakyan may
lumabas na mag-ina sa paaralan. Sa
unang tingin pa lang niya, kitang-kita na
masama
Pagpapanood sa mga bata ng
pambatang pelikula at punan ang
tsart na nasa ibaba
Pamagat ng Pelikula
Tauhan
Tagpuan
6. 3. Isulat ang pangalan ng iyong
kaibigan sa loob ng parisukat at
kulayan ito ng dilaw.
4. Gumuhit ng isang bulaklak na may
limang talulot, kulayan ito ng pula.
5. Sa salitang mahaba,palitan ang titik
h ng titik t,isulat ang bagong salita na
nabuo.
4. Malakas ang ulan kagabi kaya naman
kami ay binaha.
5. Mapapalad ang mga batang walang
kapansanan.
4. Madalas kaming maglaro
magkakaibigan.
5. May videoke ba sa iyong
kaarawan?
B. Basahin ang maikling kuwento,
igawa ng balangkas ang dalawang uri
ng tao
sa kuwento.
Kausap ng isang batang bagong
dating sa kanilang lugar ang kanyang
lola.
―Lola, baka po hindi ako mawili
rito,‖ sabi ng bata.
―Bakit hindi ka mawiwili? Kumusta
ba ang mga tao sa inyong lugar?‖
tanong
ng lola.
―Mababait po at masasaya ang mga
tao sa amin,‖ sagot ng bata.
―Makakakita ka rin ng mga taong
may magandang kalooban at
mabubuti rito,‖ sabi ng lola.
―Mayroon din pong hindi mababait
sa amin. Magugulo at walang
pakundangansa kapwa,‖ dagdag pa
ng bata.
―Mayroon din nitong mahilig
makipag-away at lagging nag-
iinuman,‖ sabi ng lola. ―Nasa
pagtingin mo sa tao at sa kapaligiran
ang ikaaayos o ikalulungkot mo sa
buhay,‖ ang nakaniting sabi ng lola.
I. Magandang Katangian ng mga Tao
A. ________________
B. ________________
C. ________________
D. ________________
II. Hindi Magandang Katangian ng
mga Tao
A______________
B. ________________
C. ________________
D. ________________
ang pakiramdam ng bata. Tumayo ang
mga ito sa tabi niya upang mag-abang
din ng
sasakyan, maya-maya ay may
humintong sasakyan sa harapan ni Paul.
Sasakay na sana siya subalit nakita niya
na namimilipit sa sakit ng tiyan ang
bata.
Nagmamadali siya sa pag-uwi dahil sa
pagagalitan siya ng ina kapag nahuli sa
pag-uwi subalit naawa siya sa bata.
J.Karagdagang Gawain para sa takdang
aralin at remediation
Sumulat ng isang panuto na dapat
sundin sa pagluluto ng sinaing. Kung
hindi mo ito susundin, anong
magalang na pananalita ang gagamitin
mo para maipahayag ang iyong
panghihinayang
Sumulat ng pangungusap gamit ang
mga salitang naglalarawan at isulat
kung ito ay ginamit ng pang-uri o pang-
abay.
1. taimtim
2. matipid
Magbasa ng maikling kuwento,
pumili ng salitang pamilyar at di-
pamilyar at ibigay ang kahulugan.
Igawa ng balangkas ang
mahahalagang impormasyon
Isulat ang mga pangungusap sa anyong
patalata.
A. Siya si Mina, nasa ika-apat na baiting
na siya.
B. Mahilig siya sa mga libro.
Manood ng maikling pelikula,
ilarawan ang tauhan at tagpuan
nito.
7. 3. mabait
4. maliwanag
5. maalalahanin
C. Lagi siyang nagbabasa kung wala
siyang ibang Gawain.
D. Madalas siyang magbasa sa ilalim ng
puno ng manga, sapagkat masarap ang
hangin doon.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng
80% sa pagtatayao.
___Lesson carried. Move on to the next
objective.
___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery
___Lesson carried. Move on to the next
objective.
___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery
___Lesson carried. Move on to the
next objective.
___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80%
mastery
___Lesson carried. Move on to the next
objective.
___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery
___Lesson carried. Move on to the
next objective.
___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80%
mastery
B.Bilang ng mag-aaralna
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
___Pupils did not find difficulties in
answering their lesson.
___Pupils found difficulties in
answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge, skills
and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the
lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the
questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite
of limited resources used by the
teacher.
___Majority of the pupils finished their
work on time.
___Some pupils did not finish their
work on time due to unnecessary
behavior.
___Pupils did not find difficulties in
answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering
their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge, skills and
interest about the lesson.
___Pupils were interested on the
lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the questions
asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite
of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their
work on time.
___Some pupils did not finish their work
on time due to unnecessary behavior.
___Pupils did not find difficulties in
answering their lesson.
___Pupils found difficulties in
answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge, skills
and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the
lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the
questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson
despite of limited resources used by
the teacher.
___Majority of the pupils finished
their work on time.
___Some pupils did not finish their
work on time due to unnecessary
behavior.
___Pupils did not find difficulties in
answering their lesson.
___Pupils found difficulties in answering
their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge, skills and
interest about the lesson.
___Pupils were interested on the
lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the questions
asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson despite
of limited resources used by the teacher.
___Majority of the pupils finished their
work on time.
___Some pupils did not finish their work
on time due to unnecessary behavior.
___Pupils did not find difficulties in
answering their lesson.
___Pupils found difficulties in
answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the lesson
because of lack of knowledge,
skills and interest about the lesson.
___Pupils were interested on the
lesson, despite of some difficulties
encountered in answering the
questions asked by the teacher.
___Pupils mastered the lesson
despite of limited resources used
by the teacher.
___Majority of the pupils finished
their work on time.
___Some pupils did not finish their
work on time due to unnecessary
behavior.
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
above
___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80%
above
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
___ of Learners who require additional
activities for remediation
___ of Learners who require additional
activities for remediation
___ of Learners who require
additional activities for remediation
___ of Learners who require additional
activities for remediation
___ of Learners who require
additional activities for
remediation
E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
___Yes ___No
____ of Learners who caught up the
lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught up the
lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught up the
lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught up the
lesson
___Yes ___No
____ of Learners who caught up the
lesson
F.Anong sulioranin ang aking
naranasan na solusyunansa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
___ of Learners who continue to
require remediation
___ of Learners who continue to require
remediation
___ of Learners who continue to
require remediation
___ of Learners who continue to require
remediation
___ of Learners who continue to
require remediation
G.Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho nanais kong ibahagi
sa kapwa ko guro?
Strategies used that work well:
___Metacognitive Development:
Examples: Self assessments, note
Strategies used that work well:
___Metacognitive Development:
Examples: Self assessments, note taking
Strategies used that work well:
___Metacognitive Development:
Examples: Self assessments, note
Strategies used that work well:
___Metacognitive Development:
Examples: Self assessments, note taking
Strategies used that work well:
___Metacognitive Development:
Examples: Self assessments, note
8. taking and studying techniques, and
vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and anticipatory
charts.
___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw learning,
peer teaching, and projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created drawings,
videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the
language you want students to use,
and providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson
and studying techniques, and
vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and anticipatory
charts.
___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw learning,
peer teaching, and projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created drawings,
videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the
language you want students to use, and
providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson
taking and studying techniques, and
vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and anticipatory
charts.
___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created drawings,
videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the
language you want students to use,
and providing samples of student
work.
Other Techniques and Strategies
used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh
play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
and studying techniques, and
vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and anticipatory
charts.
___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw learning,
peer teaching, and projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created drawings,
videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the
language you want students to use, and
providing samples of student work.
Other Techniques and Strategies used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson
taking and studying techniques,
and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: Think-pair-
share, quick-writes, and
anticipatory charts.
___Schema-Building: Examples:
Compare and contrast, jigsaw
learning, peer teaching, and
projects.
___Contextualization:
Examples: Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and local
opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created
drawings, videos, and games.
___Modeling: Examples: Speaking
slowly and clearly, modeling the
language you want students to use,
and providing samples of student
work.
Other Techniques and Strategies
used:
___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning throuh
play
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Why?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___AudioVisual Presentation
of the lesson